Thuốc Efferalgan 250mg

Thuốc Efferalgan 250mg

SĐK:    VN-8918-04 Dạng thuốc:    Bột sủi bọt Giá kê khai: - Bán buôn:    25434đ/hộp 12 gói - Bán lẻ:    27946đ/hộp 12 gói Nhà sản xuất:     Bristol Myers Squibb Nhà đăng ký:     Bristol Myers Squibb Nhóm Dược lý:    Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp Thành phần:    Paracetamol Hàm lượng:    250mg Phần thông tin tham khảo - Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ Chỉ định: Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt. Chống chỉ định: - Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan. - Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD. Tương tác thuốc: Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol. Chú ý đề phòng: - Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol. Liều lượng: Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày.

Quảng Cáo