Thuốc Acetylcystein 200mg

Thuốc Acetylcystein 200mg

SĐK: VD-1622-06 Dạng thuốc: Thuốc cốm Đóng gói: Hộp 30 gói thuốc cốm Giá kê khai: - Bán buôn:    chờ cập nhật - Bán lẻ:    chờ cập nhật Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm TW25 Nhóm Dược lý: Thuốc tác dụng trên đường hô hấp Thành phần: Acetylcysteine Hàm lượng: 200mg Chỉ định: Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy. Chống chỉ định: Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc. Tương tác thuốc: Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho. Tác dụng phụ: Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai. Chú ý đề phòng: Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 2 tuổi không dùng. Liều lượng: - Tiêu nhày: + Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 gói x 2 - 3 lần/ngày. + Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 gói x 2 lần/ngày hay nửa gói x 3 lần/ngày. + Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 2 - 3 lần/ngày. - Tăng tiết dịch nhày: + Trẻ > 6 tuổi: 1 gói x 3 lần/ngày. + Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa gói x 4 lần/ngày.

Quảng Cáo